Ba wai kawai samfuran don tsarin yau da kullun da muke sanyawa akan al'amuran fata ba. Shi ne kuma tsarin da muke amfani da su. Samun takamaiman tsari na aikace-aikacen tare da samfuran kula da fata yana haɓaka inganci da fa'idodi.
Wadancan fa'idodin ba wai kawai sun haɗa da rage tasirin tsufa ba, har ma da ɗanɗano, rage lahani, da kare fata daga rana da sauran abubuwa. Wannan, bi da bi, na iya rage yiwuwar kamuwa da cutar kansar fata ko kuma mummuna yanayi kamar psoriasis.
Mai tsabta
Mai tsaftacewa ya kamata koyaushe ya zo farko don iyakar ɗaukar samfuran masu zuwa. Zai taimaka wajen kawar da datti, mai, tarkace, kayan shafa, da kuma gurɓatar da suka taru. Dole ne a kula cewa samfurin da aka zaɓa ya dace da nau'in fata.
Duk da yake kayan aikin mai da ruwa suna da tasiri da aminci, ƙila mu so mu zaɓi tsarin tushen ruwa da safe lokacin da fata ta kasance mai tsabta.
Tonic (na zaɓi)
Toner na iya zama ƙarin matakin tsarkakewa, amma ba lallai ba ne. Za mu iya zaɓar aikace-aikacen ruwa na gargajiya da na auduga ko kushin cirewa tare da sinadarai masu kama da fata kamar retinol da alpha da beta hydroxy acid.
Alfa da beta-hydroxy acid (AHAs da BHAs) sune masu fitar da sinadarai waɗanda ke cire matattun ƙwayoyin fata, suna ba da hanya ga sabbin ƙwayoyin fata masu lafiya.
Serum (na zaɓi)
Serums shine mataki na gaba bayan mai tsaftacewa da toner. Suna ƙunshe da abubuwan gina jiki da aka tattara da kuma antioxidants waɗanda ake samun sauƙin ɗauka lokacin da fata ta riga ta ɗan ɗanɗano mai tsabta.
Za mu nemo samfurori mai dauke da bitamin C (ascorbic acid). Maganin bitamin C shine mahimmancin ƙari ga kowane tsarin kula da fata. Waɗannan magungunan suna haskaka fata mara nauyi kuma suna taimakawa cire canza launin. Vitamin C yana rage launin fata kuma yana haskaka fata ta hanyar hana samar da melanin, kwayar halitta mai alhakin fata, ido, da launin gashi, gami da launin suntan.
Moisturizer
Na gaba shine mai kyau moisturizer. Masu daskararru suna gyarawa da kiyaye shingen kariyar fata don hana lalacewar muhalli (watau gurɓataccen yanayi da ƙwayoyin cuta). Suna kuma shayar da fata kuma suna rufe samfuran da ke ƙasa. Samfuran da ke da acid hyaluronic da ceramides sune zaɓuɓɓuka masu kyau don moisturize fata, ƙarfin da jikinmu ke rasawa tare da shekaru.
Hyaluronic acid ne mai humectant, wanda ke nufin yana da ikon jawo danshi daga muhalli da kuma kulle shi a cikin fata don samar da amfani mai laushi. Ba wai kawai yana jan hankalin ruwa ba, har ma yana da ikon ɗaukar nauyin sau dubu a cikin ruwa, yana mai da shi kyakkyawan kayan kula da fata mai laushi.
Ruwan rana
Wannan ya kamata ya zama matakinku na ƙarshe kafin ku hau kan tituna. Ya kamata ku yi amfani da shi kowace rana na shekara, a duk yanayi (ciki har da bazara da hunturu) da ƙari idan muka yi amfani da lokaci mai yawa a waje muna motsa jiki.
Za mu nemo samfura masu launin bakan launi (kare duka UVA da haskoki UVB) tare da SPF na 50 ko sama. Lokacin da hasken rana mai fadi-fadi ba a rufe ba, suna toshe hasken UVA da UVB, amma ba za su iya toshe hasken da ake iya gani ba. Hasken rana muhimmin mataki ne a cikin aikin yau da kullun na safiya don hana tsufa da wuri, ciwon daji na fata, da haɓaka tabo masu duhu da launin launi maras so.