Akwai yanayin da muke jin laifi don kwanciya a kan kujera tare da tunaninmu akan azuzuwan motsa jiki. Wannan jin yana faruwa lokacin da kuke son horarwa, amma saboda wasu dalilai ba shine mafi kyawun zaɓi don lafiyar ku ba. Kuma a'a, kasala ba ya cikin wadannan dalilai.
Muna gaya muku yanayi 5 wanda ya fi kyau kada ku je dakin motsa jiki don ba jiki abin da yake bukata.
kun ji rauni
Ya faru da mu duka, kuma ya yi fushi sosai. Kuna fatan za ku iya komawa minti 2 don faɗakar da kanku cewa motsin X zai lalata tsokoki ko haɗin gwiwa. Idan kun ji rauni, ɗauka lokaci ya yi da za ku warke. Wannan lokacin da kuke ba tare da horo ba ɓata lokaci ba ne, amma an saka hannun jari a cikin ku.
Tilasta wa kanku yin motsa jiki tare da ɗanɗano mai laushi ko ƙananan zaruruwa na iya zama mafi muni ga lafiyar ku. Idan kai mutum ne marar natsuwa, tambayi likitanka abin da za ka iya yi. Idan kuna da wuyan hannu da ya ji rauni, ba zai damu ba idan kun tafi yawo ko yin squats.
kin zama uwa
Kuna da ciki wata 9 kuma jikinku yana buƙatar murmurewa daga haihuwa. Kada ku yi gaggawar dawowa cikin siffa, domin kuna buƙatar kimanin watanni 9-12 don komawa yadda kuke a da. Akwai wadanda suka dawo da siffar su da wuri, saboda metabolism ko salon rayuwarsu, amma bai dace ba don kwatanta kanka da kowace uwa.
Bi ka'idodin likitan ku, wanda yawanci yana ba da shawarar kada ku buga wasanni kafin makonni shida bayan haihuwa. Ka tuna cewa abs, baya, da bene na ƙwanƙwasa suna buƙatar murmurewa.
kana sha'awa
Akwai layi mai kyau wanda ke ƙayyade ko kuna horo akai-akai ko kuma idan naku sha'awa ne. Ko da yake babu decalogue da za a tantance shi, kasancewa jaraba ga horarwa na iya haifar da halaye masu ban mamaki. Idan kun kasance kuna zama masu tayar da hankali, masu fushi, damuwa, ko fushi a ranar da ba za ku iya yin motsa jiki ba, tambayi kanku abin da ke faruwa da ku.
Na haɗa kaina a cikin mutanen da suke son ɗaukar lokaci don yin aiki kuma idan ba su yi ba, ranar su ba ta cika ba. Amma jin daɗin yin aiki ta wata hanya kuma yana yiwuwa. Na fahimci cewa mutane da yawa suna samun adrenaline ko gumi da aka fitar a cikin zaman da aka yi aiki mai kyau, amma wannan bai kamata ya zama abin da ya fi mayar da hankali a ranarku ba kuma ba zai iya ba ku damar soke tsare-tsaren zamantakewa ba.
Abin mamaki
A'a, kada a fitar da zazzaɓi ta hanyar zufa a kan injin tuƙi. Ko da yake mutane da yawa suna tunanin ita ce hanya mafi kyau, jikinka yana yaƙar kamuwa da cuta. Kuna iya zama cikin sauƙi kuma ku ji rauni bayan motsa jiki. Ku huta na ƴan kwanaki kuma ku warke don komawa 100%.
Don samun farfadowa mai kyau, kuma yi la'akari da guje wa horo lokacin da zazzaɓi, kamar yadda jikinka yana buƙatar mayar da hankali ga albarkatunsa don yaki da rashin lafiya. Idan kana so ka kula da aikin motsa jiki na yau da kullum, za ka iya iya yin ayyukan haske ko sassauƙa mai laushi, amma ko da yaushe tuntuɓi likitanka ko likitan motsa jiki.
Kun gaji
Sai dai idan kai kwararre ne, kar ka ɗauki horo a matsayin wajibi. Ɗaukar sa'o'i na barci don tafiya wasanni zai ƙare da mummunar tasiri ga lafiyar ku. Daidaita zamanku zuwa yau da kullun, amma kar ku daina barci don samun damar zama "aiki". A cikin dogon lokaci za ku raunana kuma za ku iya fada cikin rauni.
Idan kana so ka ci gaba da juriya na jiki, za ka iya amfani da sauran hanyoyin horarwa, kamar horar da ƙarfi. dansamari, wanda ke ba ku damar yin amfani da lokacinku da ƙoƙarinku ba tare da gajiyar da kanku da yawa ba. Bugu da ƙari, ingantaccen barci yana da mahimmanci don haɓaka aikinku da murmurewa.